1:28 PM - 20/10/2021

Lịch thi đấu cúp C1 – CHAMPIONS LEAGUE

Lịch thi đấu cúp C1 – CHAMPIONS LEAGUE

Vòng bảng UEFA Champions League 2021/22 được diễn ra từ ngày 14/9/2021 cho đến ngày 8/12/2021. Như mọi năm, các trận đấu sẽ thi đấu vào giữa tuần, bao gồm 6 lượt trận đi – về.

Hai đội đứng đầu mỗi bảng đấu sẽ giành quyền vào vòng đấu loại trực tiếp, trong khi đó, các đội bóng xếp thứ 3 mỗi bảng đấu sẽ bị đẩy xuống chơi tại UEFA Europa League 2021/22.

Trận chung kết Champions League 2021/22 sẽ diễn ra trên sân vận động Krestovsky, Saint Petersburg (Nga).

Theo kết quả bốc thăm vòng bảng Champions League, Lionel Messi cùng đội bóng mới ở PSG sẽ chạm trán Man City ở bảng A. Trong khi, MU rơi vào bảng F với 2 đối thủ khó chịu Villarreal và Atalanta.

Kết quả bốc thăm chia bảng Champions League 2021/22

Bảng A: Man City, PSG, Leipzig, Club Brugge
Bảng B: Atletico Madrid, Liverpool, Porto, Milan
Bảng C: Sporting Lisbon, Dortmund, Ajax, Besiktas
Bảng D: Inter, Real Madrid, Shakhtar, Sheriff
Bảng E: Bayern Munich, Barcelona, Benfica, Dynamo Kiev
Bảng F: Villarreal, Man United, Atalanta, Young Boys
Bảng G: Lille, Sevilla, Salzburg, Wolfsburg
Bảng H: Chelsea, Juventus, Zenit, Malmo

Theo quy định, 32 đội bóng góp mặt tại vòng bảng Champions League sẽ được chia đều thành 4 nhóm hạt giống với: Nhóm 1 là các nhà ĐKVĐ của Champions League, Europa League cùng 6 giải đấu hàng đầu châu Âu (Anh, Tây Ban Nha, Pháp, Đức, Ý, Bồ Đào Nha), trong khi đó, 3 nhóm hạt giống còn lại sẽ được phân chia dựa trên điểm hệ số của mỗi giải đấu, ứng với hệ số của UEFA.

Trước đó một ngày, 6 tấm vé cuối cùng tham dự vòng bảng Champions League 2021-22 đã được xác định qua vòng play-off. 6 suất này đã thuộc về RB Salzburg (Áo), Young Boys (Thụy Sỹ), Malmo (Thụy Điển), Sheriff (Moldova), Shakhtar Donetsk (Ukraine) và Benfica (Bồ Đào Nha).

 

14/09 23:45 BSC Young Boys 2:1 Man Utd F
14/09 23:45 Sevilla FC 1:1 RB Salzburg G
15/09 02:00 Lille OSC 0:0 Wolfsburg G
15/09 02:00 Chelsea 1:0 Zenit St. Petersburg H
15/09 02:00 Malmö FF 0:3 Juventus H
15/09 02:00 FC Barcelona 0:3 Bayern München E
15/09 02:00 Dinamo Kiev 0:0 SL Benfica E
15/09 02:00 Villarreal CF 2:2 Atalanta F
15/09 23:45 FC Sheriff 2:0 Shakhtar Donetsk D
15/09 23:45 Beşiktaş 1:2 Dortmund C
16/09 02:00 Sporting Lisbon 1:5 AFC Ajax C
16/09 02:00 Liverpool FC 3:2 AC Milan B
16/09 02:00 Man City 6:3 Leipzig A
16/09 02:00 Club Brugge KV 1:1 PSG A
16/09 02:00 Atlético Madrid 0:0 FC Porto B
16/09 02:00 Inter 0:1 Real Madrid D
28/09 23:45 Shakhtar Donetsk -:- Inter D
28/09 23:45 AFC Ajax -:- Beşiktaş C
29/09 02:00 Real Madrid -:- FC Sheriff D
29/09 02:00 FC Porto -:- Liverpool FC B
29/09 02:00 Leipzig -:- Club Brugge KV A
29/09 02:00 PSG -:- Man City A
29/09 02:00 Dortmund -:- Sporting Lisbon C
29/09 02:00 AC Milan -:- Atlético Madrid B
29/09 23:45 Atalanta -:- BSC Young Boys F
29/09 23:45 Zenit St. Petersburg -:- Malmö FF H
30/09 02:00 Wolfsburg -:- Sevilla FC G
30/09 02:00 Juventus -:- Chelsea H
30/09 02:00 RB Salzburg -:- Lille OSC G
30/09 02:00 Man Utd -:- Villarreal CF F
30/09 02:00 SL Benfica -:- FC Barcelona E
30/09 02:00 Bayern München -:- Dinamo Kiev E
19/10 23:45 Beşiktaş -:- Sporting Lisbon C
19/10 23:45 Club Brugge KV -:- Man City A
20/10 02:00 PSG -:- Leipzig A
20/10 02:00 Atlético Madrid -:- Liverpool FC B
20/10 02:00 AFC Ajax -:- Dortmund C
20/10 02:00 FC Porto -:- AC Milan B
20/10 02:00 Inter -:- FC Sheriff D
20/10 02:00 Shakhtar Donetsk -:- Real Madrid D
20/10 23:45 FC Barcelona -:- Dinamo Kiev E
20/10 23:45 RB Salzburg -:- Wolfsburg G
21/10 02:00 Lille OSC -:- Sevilla FC G
21/10 02:00 BSC Young Boys -:- Villarreal CF F
21/10 02:00 Zenit St. Petersburg -:- Juventus H
21/10 02:00 Chelsea -:- Malmö FF H
21/10 02:00 Man Utd -:- Atalanta F
21/10 02:00 SL Benfica -:- Bayern München E
03/11 00:45 Wolfsburg -:- RB Salzburg G
03/11 00:45 Malmö FF -:- Chelsea H
03/11 03:00 Villarreal CF -:- BSC Young Boys F
03/11 03:00 Sevilla FC -:- Lille OSC G
03/11 03:00 Juventus -:- Zenit St. Petersburg H
03/11 03:00 Atalanta -:- Man Utd F
03/11 03:00 Bayern München -:- SL Benfica E
03/11 03:00 Dinamo Kiev -:- FC Barcelona E
04/11 00:45 Real Madrid -:- Shakhtar Donetsk D
04/11 00:45 AC Milan -:- FC Porto B
04/11 03:00 Dortmund -:- AFC Ajax C
04/11 03:00 Sporting Lisbon -:- Beşiktaş C
04/11 03:00 Liverpool FC -:- Atlético Madrid B
04/11 03:00 Leipzig -:- PSG A
04/11 03:00 Man City -:- Club Brugge KV A
04/11 03:00 FC Sheriff -:- Inter D
24/11 00:45 Dinamo Kiev -:- Bayern München E
24/11 00:45 Villarreal CF -:- Man Utd F
24/11 03:00 BSC Young Boys -:- Atalanta F
24/11 03:00 FC Barcelona -:- SL Benfica E
24/11 03:00 Malmö FF -:- Zenit St. Petersburg H
24/11 03:00 Lille OSC -:- RB Salzburg G
24/11 03:00 Chelsea -:- Juventus H
24/11 03:00 Sevilla FC -:- Wolfsburg G
25/11 00:45 Inter -:- Shakhtar Donetsk D
25/11 00:45 Beşiktaş -:- AFC Ajax C
25/11 03:00 Club Brugge KV -:- Leipzig A
25/11 03:00 Atlético Madrid -:- AC Milan B
25/11 03:00 Sporting Lisbon -:- Dortmund C
25/11 03:00 Man City -:- PSG A
25/11 03:00 Liverpool FC -:- FC Porto B
25/11 03:00 FC Sheriff -:- Real Madrid D
08/12 00:45 PSG -:- Club Brugge KV A
08/12 00:45 Leipzig -:- Man City A
08/12 03:00 FC Porto -:- Atlético Madrid B
08/12 03:00 AC Milan -:- Liverpool FC B
08/12 03:00 AFC Ajax -:- Sporting Lisbon C
08/12 03:00 Dortmund -:- Beşiktaş C
08/12 03:00 Real Madrid -:- Inter D
08/12 03:00 Shakhtar Donetsk -:- FC Sheriff D
09/12 00:45 Zenit St. Petersburg -:- Chelsea H
09/12 00:45 Juventus -:- Malmö FF H
09/12 03:00 Wolfsburg -:- Lille OSC G
09/12 03:00 Man Utd -:- BSC Young Boys F
09/12 03:00 RB Salzburg -:- Sevilla FC G
09/12 03:00 Bayern München -:- FC Barcelona E
09/12 03:00 Atalanta -:- Villarreal CF F
09/12 03:00 SL Benfica -:- Dinamo Kiev E
15/02 00:00 N.N. -:- N.N. Vòng 1/8
08/03 00:00 -:- Vòng 1/8
05/04 00:00 N.N. -:- N.N. Tứ kết
12/04 00:00 -:- Tứ kết
26/04 00:00 N.N. -:- N.N. Bán kết
03/05 00:00 -:- Bán kết
22/05 00:00 N.N. -:- N.N. Chung kết
Lịch thi đấu cúp C1 – CHAMPIONS LEAGUE